Đặt một điện áp xoay chiều có giá trị hiệu dụng và tần số không đổi lần lượt vào hai đầu điện trở thuần R, cuộn cảm thuần có độ tự cảm L, tụ điện có điện dung C thì cường độ dòng điện hiệu dụng qua mạch tương ứng là 0,25 A; 0,5 A; 0,2 A. Tính cường độ dòng điện hiệu dụng qua mạch nếu đặt điện áp xoay chiều này vào hai đầu đoạn mạch gồm ba phần tử trên mắc nối tiếp.
Câu trả lời (1)
-
\(\begin{array}{l} R = \frac{U}{{{\rm{IR}}}} = 4U\\ {Z_L} = \frac{U}{{{I_L}}} = 2U\\ {Z_C} = \frac{U}{{{I_C}}} = 5U\\ I = \frac{U}{Z} = \frac{U}{{U\sqrt {{4^2} + {{(2 - 5)}^2}} }} = 0,2A \end{array}\)
bởi Anh Tuyet
21/04/2022
Like (0) Báo cáo sai phạm
Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!
Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản
Các câu hỏi mới
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
VIDEOYOMEDIA
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Jun (J)
B. Niutơn (N)
C. Kilo-oat giờ (kWh)
D. Số đếm của công tơ điện
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. 1 J = 1 V.A.s.
B. 1 W = 1 Js.
C. 1 kW.h = 360000 J.
D. 1 J = 1 W.s.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Sử dụng đèn công suất là 100 W.
B. Sử dụng thiết bị điện khi cần thiết.
C. Cho quạt chạy khi mọi người đi khỏi nhà.
D. Bật sáng tất cả các đèn trong nhà suốt đêm.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Việc sử dụng các dây dẫn có vỏ bọc cách điện.
B. Phơi quần áo lên dây dẫn điện của gia đình.
C. Sử dụng hiệu điện thế 12V để làm các thí nghiệm điện.
D. Mắc cầu chì thích hợp cho mỗi thiết bị điện.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời


