Tính cường độ dòng điện qua đèn 2 là bao nhiêu?
Cho mạch điện như hình vẽ: cho i=0,5Ai2=0,3ATính i2

Click để xem full hình
Câu trả lời (2)
-
Công thức trong SGK
bởi Nguyễn Duy Anh
17/06/2020
Like (0) Báo cáo sai phạm -
i2 = i - i1 => i2 = 0,5 -0,3 = 0,2 => VẬY i2 bằng 0,2 (V)
bởi YẾN NGỌC
22/06/2020
Like (0) Báo cáo sai phạm
Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!
Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản


