OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Một vật đươc ném thẳng đứng lên cao từ mặt đất với tốc độ ban đầu 8 m/s. Lấy g = 10 m/s2. Tốc độ của vật khi động năng bằng thế năng là

    • A. 
      \(\frac{4}{{\sqrt 2 }}\) m/s.
    • B. 
      \(4\sqrt 2 \)m/s.
    • C. 
      4 m/s.
    • D. 
      2 m/s.

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: B

    Động năng bằng thế năng: \({W_d} = {W_t}\) mà

    \(\begin{array}{l}W = {W_d} + {W_t} = 2{W_d} = 2.\frac{1}{2}m{v^2} = m{v^2} = {W_{d\max }} = \frac{1}{2}mv_{\max }^2\\ \Rightarrow m{v^2} = \frac{1}{2}mv_{\max }^2 \Rightarrow {v^2} = \frac{1}{2}v_{\max }^2 = \frac{1}{2}{.8^2}\\ \Rightarrow v = 4\sqrt 2 m/s\end{array}\)

    Đáp án B

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF