OPTADS360
ATNETWORK
ATNETWORK
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Đốt cháy 1,2g cacbon, cho khí CO2 thu được sục vào dung dịch Ca(OH)2 dư thì khối lượng dung dịch Ca(OH)2 thay đổi ra sao?

    • A. 
      không đổi
    • B. 
      tăng
    • C. 
      giảm
    • D. 
      giảm 5,6 gam

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: D

    nC = 0,1 mol

    Khối lượng dung dịch giảm bằng khối lượng Ca(OH) tham gia phản ứng:

    mCa(OH)2 = 0,1.56 = 5,6 gam

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF