OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Cho 22,15 gam muối gồm H2NCH2COONa và H2NCH2CH2COONa tác dụng vừa đủ với 250 ml dung dịch H2SO4 1M. Sau phản ứng cô cạn dung dịch thì lượng chất rắn thu được là

    • A. 
      65,46 gam
    • B. 
      46,46 gam
    • C. 
      45,66 gam
    • D. 
      46,65 gam

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: D

    Đáp án D

    nH2SO4 = 0,25 mol

    Vì phản ứng hoàn toàn nên:

    mrắn = mmuối + mH2SO4 = 22,15 + 0,25.98 = 46,65g

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF