Tính điện trở tương đương của đoạn mạch có R1= 60Ω, R2= 40Ω, R3 = 36Ω, R4= 60Ω
Cho sơ đồ mạch điện sao biết
U = 12V
R1= 60Ω, R2= 40Ω
R3 = 36Ω, R4= 60Ω
Tính
a) Rtđ =?
b) I1, I2, I3, I4 = ?
Câu trả lời (1)
-
cường độ dòng điện đi qua R4 là
I4=U4:R4=12:60=0,2(A)
cừng độ dòng điện đị qua R123 là
I123=U123:R123=12:60=0,2(A)=I3=I12
hiệu điện thế hai đầu R12 là
U12=I12.R12=0,2.24=4,8(v)
cường độ dòng điện đi qua R1 là
I1=U1:R1=4,8:60=0,08(A)
cường độ dòng điện đi qa R2 là
I2=U2:R2=4,8:40=0,12(A)
mk nghĩ là vậy ko biết có đúng ko nữa
bởi hồ thị ngọc châu
13/09/2018
Like (0) Báo cáo sai phạm
Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!
Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản
Các câu hỏi mới
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
VIDEOYOMEDIA
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Jun (J)
B. Niutơn (N)
C. Kilo-oat giờ (kWh)
D. Số đếm của công tơ điện
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. 1 J = 1 V.A.s.
B. 1 W = 1 Js.
C. 1 kW.h = 360000 J.
D. 1 J = 1 W.s.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Sử dụng đèn công suất là 100 W.
B. Sử dụng thiết bị điện khi cần thiết.
C. Cho quạt chạy khi mọi người đi khỏi nhà.
D. Bật sáng tất cả các đèn trong nhà suốt đêm.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Việc sử dụng các dây dẫn có vỏ bọc cách điện.
B. Phơi quần áo lên dây dẫn điện của gia đình.
C. Sử dụng hiệu điện thế 12V để làm các thí nghiệm điện.
D. Mắc cầu chì thích hợp cho mỗi thiết bị điện.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời


