Tính công suất điện trở trên mỗi điện trở gồm R1=5 ôm mắc nối tiếp với R2=7 ôm ?
Một đoạn mạch gồm hai điện trở R1=5 ôm,R2=7 ôm đc mắc nt vs nhau.Hiệu điện thế giữa hai đầu đoạn mạch là U=6V tính
a,công suất điện trở trên mỗi điện trở
Câu trả lời (1)
-
CĐDĐ chạy qua mạch điện là
I=U/R=6/12=0.5A
mà I=I1=I2=0.5A(VÌ R1 nt R2)
HIỆU ĐIỆN THẾ giữa 2 đầu mỗi điện trở là
u1=I1*R1=0.5*5=2.5V
U2=U-U1=6-2.5=4V
công suất của mỗi điện trở là
P1=U1*I1=2.5*0.5=1.25W
P2=U2*I2=4*0.5=2W
bởi Tùng's Văn's
19/09/2018
Like (0) Báo cáo sai phạm
Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!
Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản
Các câu hỏi mới
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
VIDEOYOMEDIA
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Jun (J)
B. Niutơn (N)
C. Kilo-oat giờ (kWh)
D. Số đếm của công tơ điện
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
29/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. 1 J = 1 V.A.s.
B. 1 W = 1 Js.
C. 1 kW.h = 360000 J.
D. 1 J = 1 W.s.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Sử dụng đèn công suất là 100 W.
B. Sử dụng thiết bị điện khi cần thiết.
C. Cho quạt chạy khi mọi người đi khỏi nhà.
D. Bật sáng tất cả các đèn trong nhà suốt đêm.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
A. Việc sử dụng các dây dẫn có vỏ bọc cách điện.
B. Phơi quần áo lên dây dẫn điện của gia đình.
C. Sử dụng hiệu điện thế 12V để làm các thí nghiệm điện.
D. Mắc cầu chì thích hợp cho mỗi thiết bị điện.
28/11/2022 | 1 Trả lời
-
28/11/2022 | 1 Trả lời


