OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Xác định trọng lực tác dụng lên vật có thế năng 600J ?

Đưa một vật có khối lượng m lên độ cao 20m. Ở độ cao này vật có thế năng 600J.

a) Xác định trọng lực tác dụng lên vật.

b) Khi cho vật rơi với vận tốc ban đầu bằng 0. Bỏ qua sức cản không khí. Hỏi khi rơi tới độ cao bằng 5m, động năng của vật có giá trị bằng bao nhiêu?

  bởi Allen Walker 16/12/2018
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (2)

  • a) Trọng lúc tác dụng lên vật: P = A/h = 600/20 = 30N ⇒ m = P : 10 = 3(kg).

    b) Thế năng tại độ cao 5m là: Wt = 10mz = 10 x 3 x 5 = 150J.

    Động năng tại độ cao 5m: Wđ = W - Wt = 600 - 150 = 450J

      bởi ミ★Bạch Kudo★彡 16/12/2018
    Like (1) Báo cáo sai phạm
  • a) Trọng lúc tác dụng lên vật: P = A/h = 600/20 = 30N ⇒ m = P : 10 = 3(kg).

    b) Thế năng tại độ cao 5m là: Wt = 10mz = 10 x 3 x 5 = 150J. Động năng tại độ cao 5m: Wđ = W - Wt = 600 - 150 = 450J

      bởi Võ Hồng Phúc 22/10/2019
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF