OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Tính vận tốc của 1 học sinh đi xe đạp từ trường về nhà 3km hết 20p?

Một học sinh đi xe đạp từ trường về nhà 3km hết 20p. Vận tốc trong nửa đoạn đường đầu lớn gấp 2 lần vận tốc trong nửa đoạn đường sau. Tính vận tốc mỗi đoạn đường .

#M.n biết giúp em với ạ! Em cảm ơn!

  bởi Tuấn Huy 20/09/2018
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • Tóm tắt:

    \(s=3km\)

    \(t=20ph=\dfrac{1}{3}h\)

    \(v_1=2v_2\)

    _________________

    \(v_1=?\)

    \(v_2=?\)

    Giải:

    Vận tốc trung bình của học sinh đi xe đạp đi hết quãng đường là:

    \(v_{tb}=\dfrac{s}{t}=\dfrac{3}{\dfrac{1}{3}}=9\left(km/h\right)\)

    Ta có:

    \(v_1+v_2=v_{tb}\)

    \(\Leftrightarrow2v_2+v_2=9\)

    \(\Leftrightarrow3v_2=9\)

    \(\Leftrightarrow v_2=\dfrac{9}{3}=3\left(km/h\right)\)

    \(\Rightarrow v_1=2v_2=2.3=6\left(km/h\right)\)

    Vậy ...

      bởi Huệ Nguyễn 20/09/2018
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF