OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Tìm vận tốc của người soát vé so với mặt đất ?

Một đoàn tàu chuyển động thẳng đều với vận tốc 36km/h, người soát vé trên tàu đi về phía đầu tàu với vận tốc 3km/h. Vận tốc của người soát vé so với mặt đất là:

A. 33km/h

B. 39km/h

C. 36km/h

D. 30 km/h

  bởi Midoriya Izuku 10/03/2019
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (2)

  • Chọn B.

    Vì vận tốc của người soát vé so với mặt đất bằng tổng vận tốc của người so với tàu và vận tốc của tàu so với đất nên ta có: vn/d = vn/t + vn/d = 3 +36 = 39 km/h.

      bởi ミ★Bạch Kudo★彡 10/03/2019
    Like (2) Báo cáo sai phạm
  • B

      bởi kairon (minecraft) 20/03/2019
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF