OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Tìm vận tốc của người đi xe đạp từ nhà đến cơ quan hết 0,5 h trên quãng đường dài 4km?

một ng ik xe đạp từ nhà đến cơ quan hết 0,5 h . tìm V của ng đó , bt quãng đường dài 4km

  bởi Bo Bo 20/09/2018
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • Tóm tắt :

    \(t=0,5h\)

    \(s=4km\)

    \(v=...?\)

    GIẢI :

    Vận tốc của người đó là:

    \(s=v.t\Leftrightarrow v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{4}{0,5}=8\)(km/h)

    Vậy vận tốc của người đó đi là 8km/h

      bởi Hoàng Minh 20/09/2018
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF