OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Tính khối lượng của khí oxi đã phản ứng

Đốt cháy 18 gam kim loại magie (mg) trong không khí thu được 30 gam hợp chất magieoxit (mgo). Biết rằng, magie cháy là xảy ra phản ứng với O2 trong không khí

a. Lập phương trình hóa học

b. Tính khối lượng của khí oxi đã phản ứng

  bởi Suong dem 07/07/2019
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • a, PTHH :2Mg + O2 = 2MgO

    b, mMg + mO2 = mMgO

    => mO2 = mMgO - mMg

    => mO2 = 30 - 18 = 12 (g)

    Vậy khối lượng của O2 trong phản ứnglà̀ 12 gam

      bởi Nguyễn Sỹ Cảnh Hưng 07/07/2019
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF