OPTADS360
ATNETWORK
ATNETWORK
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Xác định hàm lượng \(H_2O_2\) trong nước oxi già biết người ta hòa tan 0,5 gam nước oxi già vào nước, thêm \(H_2SO_4\) tạo môi trường axit. Chuẩn độ dung dịch thu được cần vừa đủ 10 ml dung dịch \(KMnO_4\) 0,1M.

  bởi Sam sung 23/02/2021
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • Phản ứng

    5H2O2 + 2KMnO4 + 3H2SO4 → K2SO4 + 2MnSO4 + SO2 + 8H2O

    Từ phản ứng ⇒ nH2O2 = 5/2 nKMnO4 = 2,5.10-3 (mol)

    ⇒ mH2O= 17%

      bởi Lê Tấn Thanh 23/02/2021
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF