OPTADS360
ATNETWORK
ATNETWORK
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Khối lượng tinh bột cần dùng để khi lên men thu được 1 lít dung dịch ancol etylic 40° (khối lượng riêng của ancol etylic là 0,8 g/ml) với hiệu suất 80% là

A. 626,09 gam.

B. 782,61 gam.

C. 305,27 gam.

D. 704,35 gam.

  bởi Nguyễn Minh Minh 09/06/2021
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • nC2H5OH = 1000.40%.0,8/46 = 160/23 mol

    (C6H10O5)n —> C6H12O6 —> 2C2H5OH

    80/23…………………………………….160/23

    —> m tinh bột cần dùng = 162.80/23.80% = 704,35

      bởi Bi do 09/06/2021
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF