OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Camera của thiết bị bắn tốc độ ghi và tính được thời gian ô tô chạy từ vạch xuất mốc 1 sang vạch mốc 2 cách nhau 5 m là 0,35 s. Tốc độ của ô tô này bằng bao nhiêu?

    • A. 
      14,3 km/h
    • B. 
      51,4 km/h          
    • C. 
      18,5 m/s           
    • D. 
      21,1 m/s

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: B

    Theo bài ta có:

    + Quãng đường ô tô đi được: s = 5 m.

    + Thời gian ô tô đi được: t = 0,35 s

    Tốc độ chuyển động của ô tô là: v = s/t = 50,35 = 100/7 ≈ 14,3 (m/s)

    Đổi: 100/7 . 3,6 km/h ≈ 51,4 km/h

    Đáp án B.

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF