OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Tiến hành phản ứng trùng hợp 5,2 gam stiren, sau phản ứng ta thêm 400 ml dung dịch nước brom 0,125M, khuấy đều cho phản ứng hoàn toàn thấy dư 0,04 mol Br2. Khối lượng polime sinh ra là

    • A. 
      4,16 gam.     
    • B. 
      5,20 gam.
    • C. 
      1,02 gam.  
    • D. 
      2,08 gam.

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: A

    Đáp án: A

    nBr2 = 0,05 mol

    nBr2 pư = nStiren dư = 0,05 – 0,04 = 0,01 mol

    ⇒ mpolime = mstiren pư = 5,2 – 0,01. 104 = 4,16 gam

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF