OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Polime X có khối lượng phân tử là 400000 g/mol và hệ số trùng hợp là n = 4000. X là 

    • A. 
      [-CH2-CH2-]n
    • B. 
      [-CF2-CF2-]n
    • C. 
      [-CH2-CHCl-]n
    • D. 
      [-CH2-CH(CH3)-]n

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: B

    Đáp án đúng: B

    Khối lượng một mắt xích là: 400000/4000 = 100. → [-CF2-CF2-] = 12.2 + 19.4 = 100

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF