OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Một máy bay bay với vận tốc 800km/h từ Hà Nội đến Thành phố Hồ Chí Minh. Nếu đường bay Hà Nội-Thành phố Hồ Chí Minh dài 1400km, thì máy bay phải bay trong bao nhiêu lâu ?

    • A. 
      1giờ 20phút
    • B. 
      1giờ 30phút
    • C. 
      1giờ 45phút
    • D. 
      2 giờ  

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: C

    v = 800 km/h, S = 1400 km

    \(\begin{array}{l} v = \frac{{\rm{S}}}{t}\\ \Rightarrow t = \frac{S}{v} = \frac{{1400}}{{800}}\\ = 1,75h = 1h45p \end{array}\)

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF