OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Xác định kim loại R

cho 8,05g kim loại R có hóa trị n(n bằng 1 hoặc 2) hòa tan hoàn toàn vào nước thu được 3,92 lít khí h2 đktc. xác định kim loại R

  bởi Nguyễn Thị An 25/06/2019
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • cách 1: Giai hai trường hợp TH1: khi n=1 2R+ 2H20 -> 2ROH+ H2

    nH2=3,92:22,4=0,175mol

    ->số mol R=0,175*2 =0,35mol
    ->MR=8,05:0,35=23g/mol ->Rlà natri(Na)

    TH2 khi n=2

    R+ 2H2O->R(OH)2 +H2

    SỐ mol H2 =0,175mol ->số mol R là 0,175mol

    MR=8,05:0,175=46 ->loại

    VẬY R LÀ NATRI


      bởi nguyen le duong 25/06/2019
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF