OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Tính khối lượng muối thu được

hòa tan 14,5g hỗn hợp gồm 3 kim loại Mg,Zn,Fe vào dung dịch axit HCl thu được 6,72lit Hidro(đktc) .Tính khối lượng muối thu được

  bởi Co Nan 22/06/2019
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • nH2=6,72/22,4=0,3(mol)

    A+2HCl--->ACl2+H2

    __0,6___________0,3

    Áp dụng định luật bảo toàn khối lượng

    mACl2=mA+mHCl-mH2

    =14,5+0,6.36,5-0,3.2

    =35,2(g)

      bởi Ngọc Hân 22/06/2019
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF