OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Tính độ các chất trong X

Cho 200ml dd H2SO4 1,5M t/d với 300ml dd Ba(OH)2 0,8M thì thu được m gam kết tủa và dd X

a. Tính m

b. Tính độ các chất trong X

  bởi Nguyễn Trà Long 26/06/2019
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • n H2SO4=0,2 * 1,5= 0,3(mol ) n Ba(OH)2=0,8*0,3=0,24 (mol) PTHH: H2SO4 +Ba(OH)2 ------> BaSO4 + H2O Xét: 0,3/1 > 0,24/1 nên Ba(OH)2 hết; H2SO4 dư 0,24 0,24 0,24 (mol) m BaSO4= 0,24*(137+32+16*4)=55,92( gam) m H2SO4= (0,3 - 0,24)*98=5,88( gam) m dung dịch= 200+800-55,92=944,08(gam) C%=5,88:944,08*100=0,62%

      bởi Bùi Hữu Đức 26/06/2019
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF