OPTADS360
ATNETWORK
ATNETWORK
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Để tráng một chiếc gương soi người ta phải đun nóng một dung dịch chứa 36 gam glucozơ với lượng vừa đủ dung dịch \(AgNO_3\)/\(NH_3\). Tính khối lượng bạc sinh ra bám vào gương soi và khối lượng \(AgNO_3\) đã dùng, biết các phản ứng xảy ra hoàn toàn.

  bởi Huong Hoa Hồng 02/08/2021
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • C6H12O6 + 2AgNO3 +... → ...+ 2Ag+ ....

    180 (g)        2.170 (g)               2.108 (g)

    36 (g)          x (g)                      y (g)

    Ta có: x = \(\frac{{36.2.170}}{{180}}\) = 68 (g)   

    y =  \(\frac{{36.2.108}}{{180}}\) = 43,2 (g)

      bởi thi trang 03/08/2021
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF