OPTADS360
ATNETWORK
ATNETWORK
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Cho V ml dung dịch \(AlCl_3\) 0,1M vào 300 ml dung dịch NaOH 0,2M. Sau khi phản ứng xảy ra hoàn toàn thu được 1,56 gam kết tủa. Giá trị của V có thể là

A. 100.

B. 150.

C. 180.

D. 250.

  bởi Việt Long 10/06/2021
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • nNaOH = 0,06 và nAl(OH)3 = 0,02

    Do nNaOH = 3nAl(OH)3 nên kết tủa không bị hòa tan.

    —> nAlCl3 ≥ 0,02 —> V ≥ 200 ml

    —> Chọn D.

      bởi Van Tho 10/06/2021
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF