OPTADS360
ATNETWORK
ATNETWORK
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Cho 5,4 gam Al vào dung dịch chứa 0,15 mol \(Fe_2(SO_4)_3\), sau phản ứng hoàn toàn, thu được m gam chất rắn. Giá trị của m là

A. 7,0

B. 10,5

C. 11,2

D. 8,4

  bởi Tieu Giao 02/06/2021
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (1)

  • nAl = 0,2 —> Dung dịch thu được chứa Al3+ (0,2), SO42- (0,45), bảo toàn điện tích —> nFe2+ = 0,15

    Bảo toàn Fe —> nFe = 0,15

    —> mFe = 8,4 gam

      bởi Nguyễn Bảo Trâm 02/06/2021
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF