OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE

Khối lượng brom tối đa tham gia phản ứng là?

đốt cháy hoàn toàn 0.014 mol 1 chất béo x thu được 33,88 gam CO2 và 12,096 gam H2O. khối lượng (gam)brom tối đa phản ứng với 0,014 mol x là

  bởi lê xuân đức 21/09/2018
ADMICRO/lession_isads=0

Câu trả lời (3)

  • Có nCO2 - nH2O = 0,77 - 0,672 = 0,098 = 7 nX

    → chứng tỏ X chứa 8 liên kết π = 3π COO + 5πC=C

    → nBr2 = 5nX = 0,07 mol → mbr2 = 11,2 gam 
    - chúc bạn học tốt <3 

      bởi Lê Hoàng 22/09/2018
    Like (0) Báo cáo sai phạm
  • Có nCO2 - nH2O  = 0,098 = 7 nX

    --> chứng tỏ X chứa 8 liên kết π

    --> nBr2 = 5nX = 0,07 mol → mBr2 = 11,2 gam

      bởi Trần Thảo 25/09/2018
    Like (1) Báo cáo sai phạm
    • Có nCO2 - nH2O = 0,77 - 0,672 = 0,098 = 7 nX

      → chứng tỏ X chứa 8 liên kết π = 3π COO + 5πC=C

      → nBr2 = 5nX = 0,07 mol → mbr2 = 11,2 gam

      bởi Lê Hoàng 26/09/2018
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
 

Các câu hỏi mới

NONE
OFF