OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

     Quãng đường AB dài \(227,5km.\) Một ô tô đi với vận tốc 65km/giờ và đến B lúc 11 giờ 12 phút. Hỏi ô tô đi từ A lúc mấy giờ ? Biết dọc đường ô tô nghỉ 15 phút. 

    • A. 
      7 giờ 27 phút.      
    • B. 
      3 giờ 30 phút  
    • C. 
      8 giờ 17 phút           
    • D. 
      3 giờ 45 phút

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: A

    Thời gian ô tô đi từ A tới B không tính thời gian nghỉ là:

    \(227,5:65 = 3,5\) (giờ)

    Đổi: \(3,5\) giờ = 3 giờ 30 phút

    Thời gian ô tô đi từ A tới B tính cả thời gian nghỉ là :

    3 giờ 30 phút + 15 phút = 3 giờ 45 phút

    Ô tô xuất phát từ A lúc:

    11 giờ 12 phút – 3 giờ 45 phút = 10 giờ 72 phút – 3 giờ 45 phút = 7 giờ 27 phút

    Đáp số: 7 giờ 27 phút.

    Chọn A

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF