OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Một khu vườn hình chữ nhật có chiều dài 3,5km, chiều rộng bằng \(\dfrac{4}{7}\) chiều dài.  Hỏi diện tích khu vườn đó là bao nhiêu héc-ta?

    • A. 
      70ha 
    • B. 
      700ha
    • C. 
      7000ha
    • D. 
      7ha

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: B

    Đổi: \(3,5km=35hm\).

    Chiều rộng khu vườn đó là:

    \(35 \times \dfrac{4}{7} = 20\;(hm)\)

    Diện tích khu vườn đó là:

    \(35 \times 20=700\;(hm^2)=700ha\)

    Đáp số: \(700ha.\)

    Chọn B.     

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF