OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Cho 200ml dung dịch NH4NO3 0,1M tác dụng với 250 ml dung dịch KOH 0,1 M. Sau phản ứng thu được thể tích khí là

    • A. 
      0,56 lit.
    • B. 
      0,224 lit.
    • C. 
      0,448 lit.
    • D. 
      0,672 lit.

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: C

    NH4NO3 + KOH → KINO3 + NH3 + H2O

    0,02           0,025 (mol)

    => NH4NO3 hết

    nkhí = nNH4NO3 = 0,02 mol

    → Vkhí = 0,02.22,4 = 0,448 lít.

    Đáp án C

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF