OPTADS360
ATNETWORK
ADS_ZUNIA
YOMEDIA
Banner-Video
IN_IMAGE
  • Câu hỏi:

    Hàm lượng KCl có trong một loại phân kali có độ dinh dưỡng 50% là

    • A. 
      79,26%.   
    • B. 
      95.51%.   
    • C. 
      31,54%.
    • D. 
      26,17%.

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: A

    Độ dinh dưỡng 50% ⇒ %K2O = 50%

    2KCl → K2O

    149g → 94 gam

    x ← 50% → x = 50%. (149/94) = 79,26%

    Hãy trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án và lời giải

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

ADMICRO/

 

CÂU HỎI KHÁC

NONE
OFF